Banner

Banner

Imetosha Mdimu

Imetosha Mdimu

FOLLOW US FACEBOOK

propertyfinder.co.tz

Saturday, August 4, 2012

BREAKING NEWS: Ugonjwa wa Ebola tayari umeshavamia Tanzania...!


Hizi ni picha zinazoonyesha dalili za ugonjwa wa ebola
 
Kama serikali inajaribu kuchukua hatua za kuzuia ugonjwa mbaya ya Ebola kueneza ndani ya nchi, tayari mgonjwa mmoja ameshagundulika kuwa ameambukizwa virusi katika hospitali ya Nyakage katika wilaya ya Karagwe, Kagera.

Kwa mujibu wa daktari mmoja kutoka hospitali ambaye hakutaka kutajwa jina lake kwa kuwa yeye si msemaji wa mamlaka, madaktari katika hospitali ya kugundua mgonjwa ambaye jina lake alikuwa si ​​mara moja imara kwa dalili zote za ugonjwa huo wakati alipokwenda huko kwa ajili ya matibabu ya Ijumaa.

Daktari ulibainisha zaidi kuwa wagonjwa alisafiri kutoka Uganda na aliingia ndani ya nchi kupitia mpaka wa Mulongo katika sehemu ya magharibi ya mkoa wa Kagera.
Jitihada za kuwasiliana na Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii, Dk Hussein Mwinyi kwa ufafanuzi zaidi juu ya suala hilo jana kuzaa tena matunda kama hakuwa tayari kuzungumzia suala hilo, mwandishi wa kuuliza kumwita baadaye. Hata hivyo, jitihada wakati yalifanywa kufikia naye kuhusu saa baadaye simu yake ilikuwa switched mbali.

Hata hivyo, akizungumza katika Bunge juzi, Dk Mwinyi alisema serikali alikuwa ameamuru wataalam wa tiba na mpaka wa Tanzania na Uganda katika jitihada ya kudhibiti ueneaji wake ndani ya nchi. Ugonjwa inajulikana kuwa na kuuawa waathirika 14.
Dk Mwinyi aliwaambia wabunge wazi wasiwasi kwamba wataalam wa tiba ambao wamekuwa dispatched mpaka hapo kikamilifu vifaa na vifaa vya kujikinga, vifaa tiba na nyingine zinazohitajika vifaa.

Wao pia ni uwezo wa kutambua virusi vya Ebola flygbolag. Waziri alishauri umma, hasa wale wanaoishi katika mikoa ya kaskazini ya Kagera, Mara, Mwanza na Kigoma, ambayo baadhi ya sehemu mpaka itakayovukwa na Uganda.

No comments:

Post a Comment